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NAIBU Waziri wa Mifungo na Uvuvi,
Alexander Mnyeti, amewaondoa hofu
wafanyabiashara wa Soko Kuu la Samaki
la Migombani lililopo katika Halmashauri
ya Wilaya ya Sengerema kuwa, liko mbioni
kufanyiwa ukarabati ili biashara kufanyika
katika mazingira rafiki.

Mnyeti alitoa kauli hiyo juzi katika
mkutano mkuu wa kupokea taarifa ya
utekelezaji miradi Jimbo la Sengerema
ambapo alisema, serikali inatarajia kuan-
za utaratibu wa kukarabati soko hilo.

Alisema soko hilo ndilo linalosambaza
samaki Kanda ya Ziwa hivyo lazima ku-
hakikisha miundombinu yake imekaa ka-
tika hali ya kuridhisha.

Pia alisema serikali itahakikisha inafan-
ya ukarabati wa mabwawa ya Sengerema
na kufufua mialo yote ambayo kwa sasa
haitumiki kwa sababu ya kukosa miun-
dombinu. Mnyeti aliwataka wavuvi kua-
cha uvuvi haramu badala yake watumie
boti ambazo zinatolewa na serikali ilj
kusaidia kuondoa usumbufu wa Kuingia
ziwani na kuvua bila kuwa na uhakika wa
kupata samaki.

Mbunge wa Sengerema, Tabasamu
Mwangao, aliiomba serikali ikamilishe
miradi ambayo imeanzishwa ikiwamo va
elimu iliyoanzishwa na kusubiri ukamil-
Ishwaiji. Kuhusu soko hilo, Tabasamu alise-
ma endapo litatanyiwa maboresho vijana
wanatachangamkia fursa ya kusambaza
samaki na kujiinua Kiuchumi.
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